เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
0801 copy
รูปจากกระดาน
  • กระทู้ล่าสุด
  • ตอบล่าสุด
  • กระทู้ฮอต
  • ฟอรั่มเด่น
  • ออนไลน์สูงสุด
ความเคลื่อนไหว
  • 8832เข้าชม
  • 126ตอบกลับ

แผน IEP

เงิน
297989
ความดี
65660
เครดิต
28676
จิตพิสัย
28486
บริจาค
27785
— หัวข้อนี้ปักหมุด โดย admin เมื่อเวลา(2013-06-19) —
เป็นแผน IEP ที่ได้จัดทำนะค่ะ ลองนำไปปรับดูนะ

หวังว่าคงมีประโยชน์นะค่ะ (ตัวแผนขึ้นอยู่กับเด็กแอลดี)

ผู้สอนต้องสังเกตพฤติกรรมเด็กว่า เด็กมีพัีฒนาการแค่ไหน ถึงเขียนได้

ยกตัวอย่าง เช่น  ถ้าเด็กไม่รู้จักตัวพยัญชนะ  ม.ม้า , น.หนู , ภ.สำเภา , ถ.ถุง

คือว่า หัวพยัญชนะจะคล้ายๆ กัน แล้วเด็กแยกไม่ออก ก็ควรจะทำแผน IEP ใ้ห้สอดคล้อง กับความเด็กที่เราสอน

ง่ายๆ สรุปคือ จะต้องทำแบบสำรวจเด็กก่อนว่า เป็นเด็กแอลดี หรือไม่ โดยให้ผู้ปกครองหรือ ครูประจำชั้นประเมินให้

ลองโหลดไปดูนะค่ะ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน เงิน +100 ซ่อน
yayee เงิน +100 2013-02-20 ขอบคุณค่ะ

ให้คะแนนบทความประเภท โพสต์ ตามความรู้สึกคุณ

สุดยอด

เศร้า

น่าตลก

แฮปปี้

โกรธ

เบื่อ

ผวา
แบ่งปัน: Share แจ้งลบขึ้นบนสุด
ติดต่อ ผู้ดูแลระบบ คลิกที่นี่ครับ
เงิน
26
ความดี
26
เครดิต
26
จิตพิสัย
26
บริจาค
26
ขอบคุณค่ะะะะะะะะะะ
แบ่งปัน: Share แจ้งลบขึ้นบนสุด
ติดต่อ ผู้ดูแลระบบ คลิกที่นี่ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
*กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ ไม่หมิ่นต่อสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์  และไม่หมิ่นประมาทผู้อื่น